-26%

Thuốc cảm cúm của Nhật Estac Eve Fine EX Hàng nhật nội điạ

Thương hiệu:
SKU: N/A
250.000  189.000 
250.000  189.000 

Estac Eve Fine EX 24 viên là dược phẩm chứa magie oxit (thành phần bảo vệ niêm mạc dạ dày) giúp đẩy nhanh quá trình hấp thu hoạt chất ibuprofen, đồng thời chứa thành phần có hiệu quả cao đối với từng triệu chứng cảm lạnh. Ambroxol hydrochloride thúc đẩy quá trình bài tiết chất gây ho. và, cùng với dihydrocodeine phosphate, thuốc ho. Một gói dạng vỉ thuận tiện để mang theo.

Giảm các triệu chứng cảm lạnh (đau họng, sốt, ho, sổ mũi, nghẹt mũi, rám nắng, đau khớp, đau cơ, hắt hơi, ớn lạnh, nhức đầu)

Mã vạch: 4987300059012 hộp 24 viên

Mã vạch: 4987300059005 hộp 12 viên (hoặc vỉ lẻ). đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Xóa
Mua nhanh 0989746518

Thuốc cảm cúm của Nhật Estac Eve Fine EX

Mã vạch: 4987300059012 hộp 24 viên

Mã vạch: 4987300059005 hộp 12 viên (hoặc vỉ lẻ)
Estac Eve Fine EX 24 viên là dược phẩm chứa magie oxit (thành phần bảo vệ niêm mạc dạ dày) giúp đẩy nhanh quá trình hấp thu hoạt chất ibuprofen, đồng thời chứa thành phần có hiệu quả cao đối với từng triệu chứng cảm lạnh. Ambroxol hydrochloride thúc đẩy quá trình bài tiết chất gây ho. và, cùng với dihydrocodeine phosphate, thuốc ho. Một gói dạng vỉ thuận tiện để mang theo.

Tác dụng:

Giảm các triệu chứng cảm lạnh (đau họng, sốt, ho, sổ mũi, nghẹt mũi, rám nắng, đau khớp, đau cơ, hắt hơi, ớn lạnh, nhức đầu)

Liều dùng:

ngày 3 liều mỗi liều 2 viên uống sau ăn trong vòng 30 phút với nước ấm.

Người dưới 15 tuổi không dùng

Không dùng quá 5 ngày

soukai 4987300059005 3 Thuoc cam cum cua Nhat Estac Eve Fine EX Hang nhat noi dia

● Điều bạn không nên làm (Nếu không tuân thủ, các triệu chứng hiện tại sẽ nặng hơn và dễ xảy ra các tác dụng phụ, tai biến).

1. Những người sau không dùng (1) Những người đã có các triệu chứng dị ứng do thuốc này hoặc các thành phần của thuốc này. (2) Những người đã bị hen suyễn sau khi dùng thuốc này, các loại thuốc cảm khác, hoặc thuốc giảm đau hạ sốt. (3) Trẻ em dưới 15 tuổi. (4) Phụ nữ có thai trong vòng 12 tuần kể từ ngày dự sinh.

2. Không sử dụng bất kỳ loại thuốc nào sau đây khi dùng thuốc này: Các loại thuốc cảm khác, thuốc giảm đau hạ sốt, thuốc an thần, thuốc long đờm, thuốc uống có chứa thuốc kháng histamine, v.v. (thuốc uống trị viêm mũi, thuốc say xe), thuốc dị ứng, thuốc an thần gây ngủ, v.v.), thuốc giảm đau và chống co thắt đường tiêu hóa

3. Sau khi dùng thuốc này, không vận hành xe hoặc máy móc (có thể xuất hiện các triệu chứng như buồn ngủ, mờ mắt và chói mắt bất thường ..)

4. Nếu bạn đang cho con bú, không dùng thuốc này, hoặc tránh cho con bú nếu bạn dùng thuốc này

5. Không uống rượu trước hoặc sau khi uống

6. Không dùng quá 5 ngày

● Tham vấn

1. Những người sau đây, vui lòng hỏi ý kiến ​​bác sĩ, dược sĩ trước khi dùng (1) Những người được điều trị bởi bác sĩ hoặc nha sĩ. (2) Phụ nữ có thai hoặc những người được cho là có thai. (3) Người cao tuổi. (4) Những người đã từng bị dị ứng do thuốc. (5) Những người có các triệu chứng sau. Sốt cao, tiểu khó (6) Người nhận được chẩn đoán sau đây. Rối loạn chức năng tuyến giáp, tiểu đường, bệnh tim, tăng huyết áp, bệnh gan, bệnh thận, bệnh tăng nhãn áp, lupus ban đỏ hệ thống, bệnh mô liên kết hỗn hợp (7) Những người đã mắc các bệnh sau đây. Loét dạ dày / tá tràng, viêm loét đại tràng, bệnh Crohn

2. Nếu bạn gặp bất kỳ triệu chứng nào sau khi dùng thuốc này, bạn có thể gặp tác dụng phụ, hãy ngừng dùng thuốc này ngay lập tức và tham khảo ý kiến ​​bác sĩ, dược sĩ. [Các bộ phận / Triệu chứng] Da / Phát ban / mẩn đỏ, ngứa, vết thâm hệ tiêu hóa / buồn nôn / nôn, chán ăn, khó chịu ở dạ dày, chướng bụng, đau dạ dày, viêm miệng, bỏng ngực, đau dạ dày, xuất huyết tiêu hóa, chướng bụng, đau bụng, tiêu chảy, phân có máu Hệ thần kinh / chóng mặt, nhức đầu Tim mạch / di chuyển hô hấp / khó thở bí tiểu / khó đi tiểu / mờ mắt, tai, sưng, tê, máu mũi, chảy máu chân răng, chảy máu, chảy máu Đau, lạnh quá mức, đờ đẫn, bỏng rát mặt, chói mắt bất thường

Các trường hợp hiếm gặp, các triệu chứng nghiêm trọng sau có thể xảy ra. Trong trường hợp đó, vui lòng đến gặp bác sĩ ngay lập tức: 

Ngay sau khi dùng thuốc này, ngứa da, nổi mề đay, giọng nói yếu ớt, hắt hơi, ngứa cổ họng, nghẹt thở, đánh trống ngực, mờ ý thức, v.v. Hội chứng da mắt (hội chứng Stevens-Johnson), hoại tử biểu bì nhiễm độc: sốt cao, đỏ mắt, lở loét ở mắt, môi, đau họng, phát ban / đỏ da lan rộng, v.v … Bệnh nặng hơn nhanh chóng. Rối loạn chức năng gan: Sốt, ngứa, phát ban, vàng da (vàng da và trắng mắt), nước tiểu nâu, mệt mỏi toàn thân, chán ăn, v.v. có thể xảy ra. Rối loạn thận: Sốt, phát ban, giảm lượng nước tiểu, sưng phù toàn thân, toàn thân âm ỉ, đau khớp (đau khớp), tiêu chảy,… xuất hiện. Viêm màng não vô trùng: Xuất hiện các triệu chứng như đau đầu dữ dội, thắt cổ, sốt, buồn nôn và nôn. (Các triệu chứng này thường được báo cáo, đặc biệt ở những người được điều trị bệnh lupus ban đỏ hệ thống hoặc bệnh mô liên kết hỗn hợp.) Viêm phổi kẽ: leo cầu thang hoặc vận động quá sức Sau đó, khó thở, ngạt thở, bỏ trống, sốt, v.v. và những biểu hiện này đột ngột xuất hiện hoặc kéo dài. Hen suyễn … Khi bạn thở, bạn có thể nhìn thấy tiếng kêu, tiếng rít, nghẹt thở, v.v. Thiếu máu bất sản: Xuất hiện vết bầm xanh, chảy máu cam, chảy máu chân răng, sốt, da và niêm mạc nhợt nhạt, mệt mỏi, hồi hộp, khó thở, cảm giác buồn nôn, buồn nôn, tiểu máu, … xuất hiện. Mất bạch cầu hạt: Xuất hiện sốt cao đột ngột, ớn lạnh, đau họng,….

3. Sau khi dùng thuốc này, các triệu chứng sau có thể xuất hiện, nếu các triệu chứng đó kéo dài hoặc tăng lên, hãy ngừng dùng thuốc này và tham khảo ý kiến ​​bác sĩ, dược sĩ.: táo bón, khát miệng, buồn ngủ

4. Nếu các triệu chứng không cải thiện sau khi uống 5-6 lần (đặc biệt khi sốt tiếp tục từ 3 ngày trở lên hoặc sốt lặp lại), hãy ngừng dùng và thực hiện theo hướng dẫn này của bác sĩ, dược sĩ.

Thành phần trong 6 viên có:

In 6 tablets (daily dose)
Ibuprofen: 450 mg Isopropamide
iodide: 6 mg
Chlorpheniramine maleate: 7.5 mg
Ambroxol hydrochloride: 45 mg
Dihydrocodeine phosphate: 24 mg
dl-Methylephedrine hydrochloride: 60 mg
Anhydrous caffeine: 75mg
Magnesium oxide: 300mg
Additives : Hydrochloride , cellulose, lactose, hydroxypropyl cellulose, hypromerose, macrogol, D-mannitol, Mg stearate, titanium oxide, talc, corn starch

Nhà sản xuất

SSP Co., Ltd. Tokyo Opera City Tower 3-20-2
Nishi-Shinjuku, Shinjuku-ku,
Tokyo
163-1488 TEL (Representative): 03-6301-4511 / FAX (Representative) 03-6301-4521
[Customer Service Office]
TEL : 0120-028-193
<Reception Hours> 9: 00-17: 30 (excluding Saturdays, Sundays, and holidays)

  • Video sản phẩm

Đang cập nhật...

  • Thông tin chi tiết

Đang cập nhật...

Đánh giá sản phẩm

5
0 đánh giá
4
0 đánh giá
3
0 đánh giá
2
0 đánh giá
1
0 đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hỏi đáp thông tin?

Chưa có bình luận nào

Xóa
Trang chủ Danh mục Facebook Zalo Tài khoản